Biashara na Ujasiriamali Fedha na Uchumi

Biashara 5 Unazoweza Kuanza Kwa Mtaji Mdogo Chini ya Sh 100,000

Mitaji imekuwa kikwazo kikubwa katika kuanza biashara nyingi sana. Sababu nyingine ni kuwa watu wengi wanaofikiria kuanza biashara wanataka kuanza na mitaji mikubwa kama milioni 5 -10 au zaidi. Ukweli ni kwamba hiyo ni ngumu hasa kwa nchi ambazo ni maskini kama Tanzania.

Mwishowe mawazo mengi ya biashara yanakufa kabla ya kuanza.

Wataalamu wa bishara wanaeleza kuwa kuanza ni kugumu na ni kikwazo kikubwa cha mafanikio ya wajasiliamali wengi

Pia Soma: 

Ukweli ni kuwa kuna biashara nyingi tu ambazo hazihitaji mitaji mikubwa kuanza.

1. Kufundisha

Teaching1

Tafuta kitu ambacho unakifahamu na angalia jinsi utawapa watu elimu yako.

Mfano unaweza ukawa ni mtaalamu wa kupika keki tamu. Basi unaweza ukaanda darasa la watu katika maeneo unayoishi na kuandaa mafunzo kwa ada ndogo nyumbani kwako.

Unahitaji kiasi kidogo tu cha fedha ili kutimiza hilo.

Pia unaweza ukafundisha watoto masomo ya ziada kama hesabu au sayansi kama unaufahamu wa masomo hayo au mengineyo.

Vyote hivi havihitaji hela nyingi kuanza kwasababu huhitaji chumba cha biashara wala fanicha.

2. Biashara ya Mtandao
mlm

Jiunge na kampuni inayofanya masoko kwa njia ya mtandao. Makampuni haya yatakuhitaji wewe kuafanya matangazo kwa njia ya mdomo kwa mtu hadi mtu kwa kuwaeleza juu ya bidhaa za kampuni husika na wakinunua basi kampuni itakulipa wewe kiasi cha fedha kwa mauzo yaliyofanyika.

Usajili katika biashara hii kunahitaji mtaji mdogo sana hata kwa Sh. 100,000 tu unaweza ukaanza na kuendelea kukuza mtaji.

Baadhi ya biashara za mtandao kuanza

Trevo:

Soma:

OneCoin: 

Soma : Fahamu Sarafu Mpya ya Kidigitali ya OneCoin na Fursa Zake,

3. Kutoa Ushauri wa Kitaalamu

consultation
Kama wewe ni mtaalamu katika nyanja fulani kama vile fedha,afya au komputa kwa mfano,unaweza ukaanzisha huduma ya ushauri kwa makampuni madogo au watu binafsi.

Ili kufanya hivyo utahitaji fedha kidogo tu kwaajili ya vitendea kazi kama vile karatasi, kalamu n.k

Utahitaji kujitangaza kwa kupita ofisi hadi ofisi au kwa kutoa matangzao katika radio ,TV au magazeti.

Unaweza kutumia ofisi za wateja kwajili ya kazi hii hivyo kuwa na ofisi. Tumia sehemu unayoishi kama ofisi hivyo ngarama itakuwa ndogo sana.

 

4. Huduma ya Kutunza Watoto Wadogo

http://www.dreamstime.com/royalty-free-stock-photography-baby-hurt-under-care-its-mother-image11776767
Kutunza watoto wadogo kati ya mwaka 1-5 ni biashara ambayo unaweza ukaianzisha na kuifanya nyumbani na itahitaji fedha kidogo tu.

Wazazi wenye watoto wanahitaji sehemu ambayo watoto wao watapata huduma wao wakiwa kazini.

Kama ukianda mazingira mazuri ampapo watoto wanaweza kucheza na kujifunza,basi utapata wateja wengi.

5. Kukodisha Hema

tents

Huduma ya kukodisha hema kwaajili ya shughuli ni mijawapo ya biashara ambazo hazihitaji mitaji mikubwa.

Utahitaji hema moja au mawili ili kuanza na kisha unaweza ukaongeza kadiri unavyoendelea na kukua.

Uhitaji wa hudum hii ni mkubwa hasa katika shrehe za harusi,siku za kuzaliwa,kipaimara ,komunio,maulidi na bia katika shughuli za misiba.

Mwisho

Biashara zote nilizozitaja hazihitaji fedha nyingi kuanza,kiukweli Shilingi 100,000 tu au pungufu zinatosha.

Hivyo kama unafikiria kuanza bishara na huna mtaji wa kutosha;basi fikiria mojawapo kati ya hizi na ufanikiwe.

Ningependa kusikia biashara nyingine kama hizi. Andika katika kisanduku cha maoni hapa chini nautume.

Facebook Comments

Facebook comments

Leave a Comment

16 Comments

  • nimependa mawazo yenu!ila pia mm ni mmoja kati ya watu walio na mtaji japokua c mkubwa sana!na nilikua nafikiria cha kufanya na hiki kiasi kidogo cha pesa ambacho nahisi nikikitumia vizuri naweza kufika mbali nikakosa jibu nimepitia hayo mawazo ya biashara hapo juu lakini cjaona ambalo linanifaa kutokana na position niliyopo kwa wakati huu hivyo nilikuwa naomba kama kuna wazo au mawazo mengine mazuri mnishauri!

  • Nimeona mawazo yenu lakini mimi hayo yote bado naona kama hayatanisaidia kulingana na mazingira ninayoishi, nilikuwa naomba kama kuna mawazo mengine mnitumie

    • Mary.. asante kwa kuchangia. Tulichoandika hapa ni mifano tu na hatutaweza kusema biashara zote. Niambie wewe unapenda kufanya nini halafu nitakuonesha jinsi ya kuanza kwa mtaji mdogo.
      Asante.

    • Raymond. Karibu sana na endelea kusoma mada zetu na usikose kujisajili ili kupata taarifa kila zinapotoka katika barua pepe yako.

  • Ni muhimu sana,

    nahitaji ushauri wa namna ya kufanya biashara. ni ndoto yangu lkn kila nikijaribu imekuwa naishia njiani. kwa upande mmoja najua sababu. naomba ushauri zaidi. Nina mtaji wa kuanzia ambao sio mbaya sana kwa ninavyoona

  • ndugu Ahsante kwa mawazo yako mazuri ya biashara ulizotufunulia. kwangu mimi nimeipenda biashara ya kulea watoto ambao wazazi Wao wamo makazini. Bt Sifaham process zake za kuanza zinaendaje. naombeni ushauri na Msaada wa mawazo